Katika koo langu kutokana na ibada kadha ibada kumi na tano huko Arizona, tulikuwa na wakati mzuri sana. Bwana Yesu alitubariki wa mno. Walijaribu kufanya maarifa madogo ya vita vya Bwana, natumaini hivi ndivyo ingekuwa sahihi kufanya, knyeza ndani na kupafyatulia risasi mzunguko mahali pale. Kwanza niliingia mle siku nyingi kabla ya wakati nikafanya ibada kumi au kumi na mbili katika makanisa yote makubwa kote Phoenix, Sunny Slope na Tempe na misa na chini kote kule, na kupetatulia risasi mzunguko kwa, kwa namna fulani mahali hapo pote, kisha kupaongoza pote kwenye mkutano wa siku tano usiku, na ulikuwa mkutano mkubwa kuliko mikutano yote tuliyowahi kuwa nayo katika Marekani ya Kaskazini. Ulikuwa mkubwa sana kiamsha kinywa ni uh, kubwa kuliko vyote na, na na pia karamu usiku ule. Isingeweza kusema ni wangapi ambao walimpokea Roho Mtakatifu. Ilikuwa ilikuwa jambo kuu sana, jinsi wengi walivyompokea Roho Mtakatifu. Ni wangapi walioponywa na kuokolewa, ni, ni la kustaajabisha, nzuri mno so To God, Mungu tuyaonapo majira na usonga mbele. Watu wengi maarufu walikuja, mmoja wa Fasana ndugu Neville presbiteri kutoka chuo cha kipresbyteri maarufu kuliko vyote katika, katika katika taifa. Okay. Akicheza katika roho oh, jamani ilikuwa jambo la ajabu kweli, alimpokea Roho Mtakatifu uh, halafu aliniambia akasema, haikuwa nzuri sana, akasema haikuwa laini, akasema ilichukua moja kwa moja mpaka chuoni mwangu na kuicheza, akasema akiwa ndiye mtu maarufu uh, wa saikolojia kule, aliwanyamazisha wote sema basi, walipata kusikiliza mara moja Hai. <laughs> Akasema kisha akasema ali kisha akasema ali basi akasema, akasema akawa anacheza katika roho kanisani mwake baada ya kumpokea Roho Mtakatifu nao uh, akasema kasisi uh, na hata hivyo amekuwa ema, unajua nini, ingempasa professor kuwa kuwa profesa wa saikolojia the..., katika chuo cha Kipresbiteri maarufu zaidi Boston, ya vyote katika Boston, ema, kiko katika Marekani. Nimemwona mmoja wa madaktari maarufu sana wa kupasua moyo wa Mayo akihubiri injili katika roho, yeah, yeah, yeah, na kunena kwa lugha lo, jamani nimemwona mtaalamu mwingine ambaye alikuwa uh, Seventh Day Adventist kutoka alikuwa mm, mtaalamu wa moyo na ko pia, na yeye mwanamume mzee alipokea, alipokea, alipokea ubatizo wa Roho Mtakatifu. Aliupokea usiku mmoja, nilimwekea mikono huku uwani, naye akampokea Roho Mtakatifu. Kwa hiyo tuna mambo mengi sana ambayo Bwana wetu alitenda ambayo tunashukuru kwayo na hasa kuyaona wakati huu. Alafu nikawaambia, unatambua huu ni wakati gani? Wakati mwanamwalimu mpumbavu anapoanza kuomba mafuta, hapo ndipo bwana arusi alipokuja, na hao watu waliokuwa tayari wakaingia. Oh no, ninafurahi sana kujua kwamba tunaishi hapa katika siku hizi za mwisho. Ninaamini, no, kwamba tunaishi katika moja ya nyakati kuu sana ulimwengu umewahi kujua, karibu kabisa na kuja kwa Bwana. Je, hilo si nzuri sana? fikiria kwamba karibu wakati wowote wa sasa maandiko yote karibu yametimia. Kwa hiyo tunamtarajia yeye wakati wowote wa nasi tunapaswa kuishi chini ya matazamio ya namna hiyo, kwamba mnamo wakati wowote inaweza kutukia. Itayarisheni kwenye baadhi ya mazungumzo ya mahojiano leo na mimi moja, nilikutana na mishenari kutoka Pomosa, mwanamke shujaa mwenye umri wa miaka sabini na mitatu, naye angeonekana kama mwenye umri wa miaka arobaini na mitano aye uh, bado ni ni binti and, uh, na lazima alikuwa msichana mrembo sana. Naye alisema she alikuwa amelelewa katika nyumba ya Kikristo ambamo ndiyo ilimaanisha ndiyo na la ilimaanisha la, naye amekulia street katika street mafundisho hayo makali and she said, kwenye umri wa kama, kama, um, kasema kama umri wa miaka minane ilifikiri kwamba niliyatoa maisha yangu kwa Bwana Yesu kasema kwenye umri wa kama miaka ishirini lishawishiwa na mhudumu fulani wa kimadhehebu kwamba yanibidi nipate baraka ya hatua ya pili. Akasema basi nikadanganyika vibaya sana katika jambo hilo, lakini akasema yapata umri wa miaka kumi na saba nilimpokea Roho Mtakatifu kweli, na yeye amerudi hapa sasa akijaribu kuyaamsha baadhi ya haya makanisa ya kibatisi yanayolala. Alisema kwamba kama kama kulikuwa na chochote ambacho ameona kimekufa. Yeye mwenyewe ni mbatisi, alisema ni haya makanisa ya kibatisi yaliyokufa nyuma huku, aliyaita vyumba vya maiti. Nikasema vema, nadhani unapokuwa katika mstari wa mbele wa vita, nafikiri sasa yeye ni hebu fikiria, mimi hamsini na miwili alikuwa kule nje kama mishinari kabla ya mimi kusaliwa, na basi nafikiri nilikuwa nimezeeka sana kuendelea na kazi nami nikafikiri, lo, ni samehe Bwana. Naye mwanamke huyo mzima, akiwa mchangamfu na mwenye busara, kama tu angaliweza kuwa na, halafu akinisimulia matukio mbalimbali njiani na jinsi ambavyo ijili ilihitajiwa huko Formosa na China Japan, na Japani na kadhalika. Hiyo walimrudisha kutoka kazini, kasema wajua kuingia kazini wakati umepita sabini, hivyo so wakamrudisha, lakini hatatulia, anakwenda kwenye mikutano hii yote ya kibatisti, na yakasema mbili Graham alisema jinsi yeye alivyokuwa anauchukua ujumbe wa kibatisti, alikuwa anawajibika kwa kanisa la baisthau chukui mbali vya kutosha kupata Roho Mtakatifu. Alisema, lo dada wewe dimu kabisa na hilo hilo ni sawa. Akasema wale wachina nyuma kule, kasema asingewaachilia waendelee mbele na kusema umemwamini Yesu Kristo, akasema hilo ilikuwa sawa, lakini aliwafanya wakae pale mpaka kitu fulani kitokee, na ndipo wakawa wa Kristo wa la halisi nikasema hivyo ndivyo jinsi hilo linavyokwenda. Dada, waambie tu waache wakae mpaka jambo fulani litokee. Vivi kama mitume wangesema sasa baada ya siku tisa tunaamini kwamba tumempokea huyo na, na tuliamini tu kwa imani, kisha tuendelee na kazi yetu, tusingetenda kazi. Walingojea hapo mpaka akajua kwamba jambo fulani limetukia. Hiyo ndiyo shida yetu leo, hatukai kirefu vya kutosha. Sema hiyo ndiyo sababu baada, tunaweza kuishi maisha ya namu ya yoyote, kufanya chochote, hayatufadhaishi kwa sababu hatukai pale kirefu vya kutosha. Leo tuko ndani, kesho tuko nje na huku na huko. Kaa kirevu vya kutosha mpaka uingie ndani, ufunge mlango nyuma yako, utadumu mle. Basi umetiwa muhuri, hata siku ya ukombozi wako inafurahia sana jambo hilo. Basi tulikuwa na uh, wakati mzuri sana kama nilivyosema huko Phoenix, Phoenix na kupitia kote the bondeni the wengi wa Kristo Christ kule wengi wao, uh, wakidumisha maisha yao ya zamani. Nilikwenda hadi South, South Mountain, Mountain; mke wangu nyuma nyu kule pamoja na mimi, marafiki kaka yangu dok alikaa na wale wasichana wawili, na na ndugu na dada Wood walikaa uh, na wafulana. Na mimi na mke wangu tulikuwa na fungate ya pili. Unajua hii ilikuwa fungate nzuri zaidi kuliko ile ya kwanza. Akasema mara ya kwanza tulipofanya fungate eh, kitu pekee nilichofanya nilikuwa kukaa uh, kambini na kungojea uje kutoka mawindoni. Alisema kwa namna fulani nilitumia mbinu ndogo, niliwaza vyema, sasa ina hela nyingi. Niliweka tu akiba katika mkebe wa poda, kiasi cha kutosha kwenda mawindoni, na bado nilikuwa nioe mwishoni mwa mwaka ule. Kwa hiyo niliwaza, basi nitafanya uh, yote pamoja Wajua na wakati nilikuwa ninakwenda mawindoni itakuwa fungate, unajua, na kwa hiyo tukaviunganisha. Lakini wakati huu tuligharimia, tukatoka kweli, tukaenda na tulikuwa na wakati mzuri sana, na wengi wao walikuja kutoka kwenye maskani hapa. Nadhani ndugu Sadman, jamaa yake nyuma kule na wengineo, na ndugu Makwa, na sisi sote tulikuwa na wakati mzuri sana katika Bwana. Kwa hiyo uh, tukaenda hadi South Mountain ambapo ni kusini tu mwa Phoenix na kuondoka kwenye msongo ule, msongo katika mji wa kisasa. Si ajabu watu walipoanza kuongezeka juu ya uso wa juya, usawa, nchi, dhambi na ujambazi viliingia. Nami nikatazama juu kule, na huku tukiketi juu sana ili tuweze kuona bonde la Phoenix. Nimwambia mke wangu Nashangaa, ni mara ngapi tangu tumeketi hapa katika dakika hizi kumi na tano jina la Bwana limetajwa bure katika jiji lile, kama vema katika jiji na vitongoji vyake, tukichukua Tempe na na, na Sunny Slope na kule kote, nafikiri kuna yapata watu milioni moja katika bonde lile, akisema miaka mia tatu iliyopita hapakuwa na chochote ila mipungate na mbwa mwitu hapa na hilo labda machoni pa Bwana lingefaa kama lingalikuwa kama lilivyokuwa. Hiyo ni kweli, ingawa lile lile jiji maarufu ambalo walilijenga hapo na nyumba nzuri na kadhalika linapendeza, lakini ingekuwa sawa, ingepaa zaidi kama wanaume na wanawake walikuwa wakienda huku na huko barabarani wakiinua mikono yao hewani wakimtukuza Mungu na kumshukuru yeye. Lakini badala ya jambo hilo, kikulani fanya yasiyofaa, kunywa, hebu achilia tu ustarabu, ingie na uovu. Uko kuzini kungapi kumetendeka jana jioni, usiku wa jana, katika jiji hili? Walevi wa ngapi, nyumba ngapi, mangapi, mambo mangapi yasiyofaa yametendwa saa moja iliyopita katika jiji hili maarufu? Hey, mke wangu akaniambia, wa alisema, basi kitu kama hiki, kama nilivyowaza, kungekuwa na faida gani ya kuja hapa? Basi kwa nini umeondoka nyumbani ukaja huko? Ndipo nikasema jambo ni hili, baada ya hayo yote ambayo hakika ndiyo wengi, lakini kuna kundi ndogo chini kule Sala so ngapi za kweli zilipaa kwenda juu jana jioni, chini kule, wakija kwenye ibada. Na yeye alikuwa mwema mno kwetu, hata makanisa yange jaa kabla ya jua kuchwa, hata usingaliweza kuingia kwenye viwanja karibu na mahali pale. And na hayo madebu na kadhalika that, na Bwana alimwaga roho wake na kuwabariki nam siku sita, sita niliendelea tu kutangaza injili moja kwa moja. Wakati mwingine bila shaka, ni chungu sana, bali ndiyo njia pekee nayoijua. Ni chungu humu hivyo basi, itakuwa chungu zaidi hukumuni, ambapo itatubidi kustahimili. Kwa hiyo, kwa jumla ilikuwa jambo tukufu sana, na tunataka kulishukuru kanisa hapa kwa kuomba na kutusaidia na, na kutusongeza karibu na msalaba na sasa hapo nilipokuwa nikirejea nyumbani humu here, na ningeshuka asubuhi hii pengine kuwaombea baadhi ya wagonjwa. Nina mahojiano mengi ambayo yanangojea, visa ambavyo baadhi yao nimevipata siku chache zilizopita tangu nimekuwapo hapa. Nimengojea mwezi mmoja tangu niondoke, so wanajaribu wana kuwaendea upesi wawezavyo to kuwachukua toka sehemu mbalimbali wanakokaa. Bwana akipenda, mnamo majuma mawili zaidi nitakwenda Tucson. Hiyo ni kushuka sehemu ya chini, na sasa wafanye biashara wakati huu. Kwa hiyo mnaweza kuliombea jambo hili, taki kamwe kutenda kitu chochote mpaka kwanza niamini ni mapenzi ya Bwana. Sasa mkutano unaofuata ni wa huko Modesto, na alafu toka hapo hadi Washington, jimbo lenyewe Washington, na hadi Zurich na alafu Palestina na alafu kwenda Afrika Kusini na hayo yote yanafanyika kati ya sasa na June nami nilialikwa kuwa mzungumzaji kwenye mikutano yote hii na huenda ikanipa nafasi ya kuingia Afrika Kusini tena mwito wa kila mwezi tunapata makaribisho pahali kama mmoja. Kuna mtengano mkubwa katika makanisa, makanisa ya Kipentekoste, kama ukienda upande mmoja, yale mengine hayatajishughulisha na jambo hilo na hawatashirikiana pamoja. Kwa hiyo nimejizuia sasa kwa yapata miaka mitano, nikiwa na mwito moyoni mwangu wa kwenda, na sasa pengine kama wafanya biashara watanikaribisha kiasi tu cha kupata uh, kujimarisha hiyo ni kutoka pande zote mbili, unaona na kwa hiyo, hili huwafanya hao wote uh, kukutanika pamoja, yawabidi wote washirikiane katika jambo hilo, kwa sababu haja zao za kifedha za, za haja za makanisa yao zipo. Kwa hiyo yawabidi kusudi wasione haya, unaona. Kwa hiyo pengine yawezekana iwe ni mapenzi ya Bwana hata hivyo, sijui, inaonekana njema, lakini sijui Ndipo basi katika mwaka huu, ndugu Boras alinipa utaratibu wa safari au mialiko, na kwa kweli ilikuwa ni kitabu kikubwa mara mbili namna hii cha mialiko kila mahali ambapo imekuja tangu Christmas iliyopita. Ni kazi kubwa kabisa kwa akili ya binadamu kujaribu kulitatua, kwa hiyo sikuchukua wowote Nitachukua mkutano mmoja tu ndipo right, ningoje nione ambako Bwana ataniambia niende, tokea hapo ndipo nitakwenda mwingine, na halafu mwingine, na popote yeye aniambie hapo, ni so niende so. Kwa hiyo niombeeni. Nakumbuka, right, mwaka uliopita kule chini na ndugu au kwa dada Cox chini, then kule wakati ndugu Angerbright aliponiita kufanya safari hii hadi Anchoring. Vipi kama ningeendelea na hiyo kwa kubahatisha tu kwamba yote ni sawa. Sasa nilikuwa ninafikiria jambo hilo, kubahatisha. Nilihubiri juu ya somo la jambo hilo nisema. Nilipokwenda nje kule, niliwaambia vijana wa kanda zichukue kanda zozote muzitoke na kanda zozote, nitahubiri juu ya masomo yale yale niliyohubiri hapa. Nafikiri nilihubiri mmoja ambalo nilihubiri hapa, hapa mengine yote, yote yalikuwa mapya na ndugu Magoa aliyanasa yote, kubahatisha. Kwa hiyo kama nilikwenda nikibahatisha juu kule, hakika ingekuwa tofauti na ilivyotokea, kuwa lilo ono lisingelitimizwa. Lakini lilo ono lilitimizwa, na ninyi nyote mnajua jambo hilo, jinsi Bwana alivyobariki. Sasa kuna jambo lingine ambalo limekuwa moyoni mwangu muda mrefu, kanisa, liombeeni ninyi. Watu wote hapa mnajua kwamba tangu nilipokuwa mvulana mdogo, sikuridhika kama katika nchi hii umetamani siku zote kwenda magharibi. Ninakumbuka nilipokuwa nampikea majani mama mkwe wangu kule juu kwenye mahali padogo ambapo palikuwa mahali ya kanisa hapa, kwamba mahali pale nilikuwa nimeketi kwenye vipandio, ndipo Roho Mtakatifu akanizungumzia akasema, siwezi kukubariki zaidi mpaka unitii mimi kabisa kama Ibrahimu na Ibrahimu, Mungu alimwambia ajitenge na aende peke yake, na alipofanya hivyo, alimchukua baba yake na mpweke. Ndipo Ibrahimu alipomtii Mungu kabisa, basi kulikuwa na utimilifu kabisa wa kile Mungu alichomwahidi. Na kifungo moja ya vifungo muhimu ambavyo vimenifunga mimi hapa kilikuwa mama yangu, unajua hivyo na sasa mama ameondoka kwenda kuwa pamoja na Bwana Yesu, sijui ningeukie njia gani, nifanyeje? Kwa hiyo niombeeni sasa. Ndugu Neville, nilitoka kwenda jukwaani tu, fulani alikutana nami akasema lo no, wana ibada nyingi kuu usiku wa leo, watakuwa na ibada ya mahubiri, ibada ya nyimbo, ibada ya maombi, halafu wachukue sadaka na alafu wakasema wa, wana watatawadhana miguu, ushirika na ibada ya ubatizo. Nikawaza, masikini ndugu yangu, jamani, jamani, ya yote hayo najua hilo ni nini, labda baada ya kuhubiri sana asubuhi ya leo. Sasa nikawaza nitaingia juu kule, pengine atanitaka niongoze ushirika, naye akasema utatuzungumzia usiku wa leo, kama ukijisikia unaongozwa. So, kwa hiyo ninajua hilo linamaanisha nini. kwa hiyo basi, nikarudi nikachukua andiko hapa na kuandika maelezo machache, pengine Bwana atanisaidia kutoa ujumbe mfupi wa kama masaa manne na alafu tutatawadana tuta, tuta, tuta, miguu alafu ushirika na na. Lo, mimi labda nitamaliza kabla ya hapo la, nilikuwa ninawatania tu kama dakika ishirini thelathini na halafu, tutakuwa na ubatizo kutawadana. Nini kinachofuatia hii? Ushirika, ushirika unafuatia hii, halafu ibada ya ubatizo. Sasa tunafurahi kwamba mtabatizwa sasa, kama Mungu akipenda na hilo likimpendeza yeye, na ni sawa kwa mchungaji na watu. Jumapili ijayo asubuhi nitashuka akuja kuwaombea wagonjwa na kuzungumza Bwana akipenda Jumapili hii ijayo, sababu labda Jumapili ifuatayo itakuwa nitakuwa nimeondoka tena wakati huo. Sasa nikiwa humu nataka kuja na, na, na kuzungumza hapa, sababu labda kwa namna fulani tuna uhusiano wa pamoja kama ndugu na mimi pamoja na ndugu Nevo hapa, na s sisi, sisi tunapendana na tu, uh, tunataka kushirikiana na kusaidiana hili linaonekana ni jambo la kukufuru, lakini natumaini halionekani jinsi hiyo kwenu. Bwana Kori alisema wakati mmoja, yeye nilikuwa katika kampeni ya taa nikiuza babu za kampuni ee, akanunua babu nyingi sana ambazo zingemfaa kwa matumizi ya miaka minne au mitano akageuka na kununua Ford toka kwake, akasema mbili. Yeah, ninaamini ni hali ya nipe ni kupe. Kwa hiyo huko ni <laughs> naam, kusaidiana tu. Uh, kwa namna fulani katika wakati wa haja kwa so hiyo that's hilo that's ni hilo ni sawa. Tunajua jinsi ya kuoana na kusaidiana. Sasa hebu na tuiendee sehemu halisi ya jambo hilo sasa na kama sikukosea, siku ninaamini namuona ndugu bila kule nyuma, upande wa nyuma, ndugu mwingine mhudumu. Na leo nilipopitia hapo karibu, ndugu Junior Jackson alikuwa amesimama nje hapa uwanjani pamoja na ndugu Creech. Wanakuwa na ibada hapa wakati mwingine, ibada ya ubatizo. Sawa sawa, tunaweza kutoa maji kama watapata mtu wa kubatizwa. Sisi sisi tuna maji, sawa. Kwa hiyo sasa, kwa vile tutakuwa na ushirika, lifikiri ingekuwa vizuri iwapo ningezungumza juu ya ushirika kwa dakika chache tu. Sasa kabla ya kulikaribia neno, na hebu na tuweke kando kila kitu sasa, na njia zetu zote za kijinga na za kitoto, na nakukaribia uwepo wa Mungu kwa maombi. Hebu na tuombe sasa, vichwa vyetu vikiwa vimeinamishwa na naamini na mioyo na yetu pia. Kama kuna haja hapa ambayo inge ungetaka ijulikane kwa Mungu na ungetaka niikumbuke mbele za Mungu, hebu ijulikane kwa kumwinulia Mungu mkono wako. Mungu naajalie haja ya kila mtu. Almighty God, Mungu Mwenyezi, Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo, ambaye umemfufua yeye katika wafu na kumketisha yeye mkono wa kuume wa utuu aishiye siku zote kufanya upatanisho juu ya mambo ambayo tunaamini kwamba yeye alitutendea sisi na kukiri kwamba ndivyo ilivyo. Tunaomba Bwana Mungu kwamba usiku wa leo kwamba wewe utatusamehe dhambi zetu. Lo oh, tunataka kukaa chini ya damu wakati wote, kwani hatujui ambalo lingetukia oh, mambo yote karibu yamemalizika. Tunahisi Bwana kwamba kuja kwa Bwana kumekaribia na tunajitayarisha kusafiri, na tufikiripo juu ya safari, tunaweza ku tufikirie juu ya masanduku na na nguo za ziada na viatu vya ziada lakini jinsi hiyo ilivyo tofauti na safari hii! Si kufungasha, ni kufungua, kuweka kando. Kama mtumishi wako mkuu Paulo alivyosema katika kitabu cha Waebrania sura ya kumi na mbili, tunaweka kando kila uzito na kutokuamini ambako hutuzinga kwa upesi, ili kwamba tuweze kupiga mbio kwa saburi katika yale mashindano yaliyowekwa mbele zetu na hatuwezi sasa kutabiri mambo mazuri kwa ulimwengu huu wa kisasa. Jambo pekee ambalo tunaweza kutabiri kwa roho ni uharibifu, hudia, matetemeko ya ardhi, misukosuko mikuu ya bahari, jua na mwezi ikikoma, kanisa katika wakati waloadikia Kristo nje ya mlango akipiga hodi, apate kuingia. Oh, e, Mungu Michael, kama mikaya wakele angewezaji kumbariki hahabu wakati unabii ulikuwa dhidi yake? Well, wakati yule nabii really? mkuu mwenye nguvu Elija alimwendea, na kwa sababu ameondoa uhai wa yule mtu asiyekuwa na hatia Nabothi. Kwa hiyo kasema mba atairamba damu yako. Basi nikaya angewezaji kutabiri mambo mazuri? Watoto wa siku hizi waliojazwa roho watawezaji kuwatabiria mema wenye dambi, watu wasiojali ambao wamemfungia Bwana nje? Oh e, Mungu, e, Mungu. Tunaona uchungu tu wa hukumu mbele yetu na kuwapigia makelele wale wasio sawa. Kimbilieni Bwana, kwani yeye ni mwamba katika nchi ya uchovu, yeye ni mahali pa kujisitiri majira ya dhoruba, na jina la Bwana ni ngome imara na wenye haki huikimbilia wakawa salama. Tawezaji kufikiria juu ya ile miji mikuu iliyojengwa ya makimbilio, na wakati mfukuzaji anayemfukuza mtu, yeye akiingia katika ngome, alikuwa salama, hakuna kitu kingeweza kumguza. Eh, Mungu tujalie tukimbie na tuharakishe kumwendea Bwana, kwani yeye ndiye kimbilio letu na nguvu yetu na msaada wa karibu wakati wa mateso. Kwa hiyo, so kwa kuona kwa jicho la tai kama ilivyokuwa, matatizo yakitokea, mawingu yakizunguka, gurumo na umeme judgment, na hukumu ya umeme vikiuvamia ulimwengu, tunajua kwamba tufani inakaribia. Usiku wa leo Bwana, tunawaombea hawa hapa, ambao wameinua mikono yao. Si walitaka nini, Baba? Wewe unajua. Naomba kwamba utawapa kila kitu kwa ajili ya nafsi zao za dhamani, ambao kwa makusudi hayo mkono huo umeinuliwa, lijalie Bwana. Waponye walio wagonjwa, wafariji walio wachovu. Give joy to the oppressed. Wape furaha wanaodhulumiwa, wape amani walio wachovu, chakula kwa wenye njaa, maji kwa wenye kiu, furaha kwa wenye huzuni. Power to the church. Uwezo kwa kanisa, Bwana mlete Yesu miongoni mwetu usiku wa leo tukiwa tunajitayarisha kushiriki ushirika unaowakilisha mwili wake uliovunjwa vunjwa, tunaomba Bwana kwamba yeye atatuzuru kwa njia ya ajabu sana. Bariki kusanyiko hili ndogo, mchungaji wake mpenzi ndugu yetu Nevao na jamaa yake na mashemazi wadhamini na kila mtu aliyepo. Wabariki wengine Bwana, Bwana, kila mahali ulimwenguni ambao wanangojea kwa furaha kuja kwa Bwana. Taa zimetengenezwa na dohani zimezunguliwa kabisa na nuru ya ijili ikiangaza katika sehemu zenye ngiza. Sasa nisaidie Bwana kwa maneno haya machache, ibariki tunapolisoma hilo na utupe somo kwa maana tunaomba jambo hilo katika jina la Yesu. Amina. Sasa tunaweza kufungua kitabu sura King ya John, sita ya Yohana Mtakatifu and na lingekuwa jambo, jambo jema kama kila mmoja wetu we angesoma sura yote hii tuenda hapo nyumbani. Ningetaka like kusoma kuanzia aya ya arobaini na saba kuenda chini hadi ya hamsini na tisa zote pamoja, kwa namna tu ya kujenga kifungu juu ya somo la Jesus speaking now at the feast, Yesu akizungumza sasa kwenye sikukuu. Kulikuwa wakati mkuu, hizi sikukuu zilikuwa hivyo, walikunywa maji the toka mwambani kuwakilisha ule mwamba uliokuwa nyikani na no, wakala kwa ajili ya mana ile ambayo ilianguka miaka uh, mia nyingi iliyopita. Kwa ukumbusho, ilikuwa tu ni sikukuu ya Pasaka kama tulio, nayo usiku wa leo. Amini aminawaambia yeye aniaminie mimi yuna uzima wa milele. Mimi ndimi chakula cha uzima. Baba zenu waliila mana jangwani wakafa. Hiki ni chakula kishukacho kutoka mbinguni kwamba mtu akile wala asife. Mimi ndimi chakula chenye uzima kishukacho kutoka mbinguni. Kwamba mtu akila chakula hiki ataishi milele. Na chakula mtakachotoa mimi ni mwili wangu. Which I will give for the life kwa ajili ya uzima wa ulimwengu. Basi Wayahudi walishindana wao kwa wao wakisema, awezaje mtu huyu kutupa sisi mwili wake ili tuule? Basi Yesu akawaambia, amini amini awaambieni, msipoula mwili wake mwana wa Adamu na kuinywa damu yake, hamna uzima ndani yenu. Aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele. And I will raise him up at the last day. nami nitamfufua siku ya mwisho. For my flesh, kwa maana mwili wangu ni indeed, chakula cha kweli, na damu yangu ni kinywaji cha kweli. Aulaye mwili wangu well, na kuinywa damu yangu hukaa ndani yangu, nami hukaa ndani yake kama vile Baba aliye hai alivyonituma mimi, nami ni hai kwa Baba, kadhalika so yeye mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi. Hiki ndicho chakula kishukacho kutoka mbinguni, si kama baba zenu walivyokula wakapa, bali akilaye chakula hicho ataishi milele. Maneno hayo aliyasema katika sinagogi alipokuwa akifundisha huku Kapernaum. Bwana nabariki neno lake. Nataka tu uh, kwa dakika chache kuzungumzia juu ya ushirika. Neno ushirika linamaanisha nini? Ushiriki umaanisha kuzungumza, kuwa na ushirika hasa kuna maanisha kushirikiana, kuzungumziana. Kama ukizungumza kwenye simu na mtu fulani, hapo mnazungumziana, mnashirikiana. Na kama tungesongea kando na kusimama huko upande wa nyuma wa hili jengo, mtu yeyote na mchungaji au watu wowote wawili wanashirikiana mmoja kwa mwingine. Sasa hushirikiani kwa redio, kwa sababu hamwezi kujibizana, au televisheni, lakini wakati unaweza kwa simu, kwa sababu mnashirikiana mmoja kwa mwingine, si upande mmoja. Ni siwezi kushirikiana nanyi sasa, kwa sababu hamjibizani nani. Kwa hiyo basi, isingekuwa kuja kumsikiliza mchungaji akitoa ujumbe wake, isingekuwa hivyo kukusanyika pamoja kushirikiana, huo usingekuwa ushirika. Kama unakuja kushirikiana na mchungaji tu, ungalimwita kando, au mtu yeyote, na kushirikiana na huyo mwanamume au mwanamke lakini tunalolijia ushirika ni kwa kila mmoja wetu kama watu binafsi kushirikiana na Kristo. Huko ndiko kushirikiana. Basi kushirikiana si kabisa mtu mmoja anayezungumza, sisi pekee kuzungumza, bali kungojea na kuona ambacho yeye anatujibu. Sasa hapo ndipo ambapo mara nyingi kwamba tunafanya makosa yetu makubwa ni tunaendelea na kuzungumza, na hatungojei na kumpa yeye nafasi ya kujibu. Tunakwenda wakati mwingine tunasema, Bwana, ningeomba kwamba wewe utende fulani na fulani na fulani na fulani, amina, na kuinuka na kuondoka. Sasa huko, kwa kweli, sio kushirikiana, huko ni kwenda na kuomba kibali. Lakini wakati unapokaa kirefu vya kutosha, mpaka yeye anajibu, hapo ndipo ambapo unapata ushirika, kushirikiana anabuana. Na Bwana naam, na njia kuu ya kushirikiana ni kupatana, lazima kupatana juu ya mambo fulani. Sasa, na ni ajabu kwamba wakati mwingine tunapopata mambo hayo, kula kuna uhusiana nalo. Sasa wachukue wafanya biashara, wanapa, wanapotaka kufanya mapatano ya biashara watamwalika mtu kwenye chakula cha mchana. Na baada ya kuketi chini na kula, ndipo wanazungumziana. Chuuzi hodari kwa kawaida hawezi kuzungumza na mtu asiye na kitu tumboni. Ni bora zaidi kungojea mpaka yeye ajisikie vizuri, na basi baada ya kupata kiamsha kinywa chake. Usiinuke pale na kumwamsha kitandani na kumwambia juu ya kitu ulicho nacho cha kumuuzia, lakini ngojea mpaka a, amepata kiamsha kinywa chake na, na amekaa sawa katika hali nzuri Limajuzi ni majuzi ni kiubiri ya Julia, mwanamke ambaye alimwosha Yesu miguu huko Canada. Nilikuwa ninazungumza hili nikisema kwamba wakati mgeni alipokuja kumzuru mtu mwingine, mtu huyu alikuwa na matendo fulani waliopaswa kupitia kabla ya wao kujisikia wanaweza kuja kuzuru au kushirikiana. Kuzuru ni kushirikiana sasa wangefikia kwenye kualikwa kwanza, ilikubidi ualikwe, alafu ungefika mlangoni na mtumishi mwanamume angekuosha miguu, kwa sababu kusafiri ulipatwa na harufu ya wa, ya wanyama na kadhalika barabarani, wote uh, watu walisafiri barabara ile ile pamoja na wanyama na na halafu, kulikuwa na harufu ha, na vumbi na mavazi ya Kipalestina yaliyo yaokota na yakakaa kwenye jasho la miguu na sehemu ya uso ambayo haikufunikwa na na mikononi na na, wangempokea mlangoni, mtumishi mwanamume angewapokea akawaosha miguu, kisha mtu mwingine alisimama pale na taulo na, na kibweta nao wangenyunyiza hiki kibweta mikononi, nao wangeyasugua wa hivi na, na kuyapaka usoni mwao, alafu wakachukua taulo wakawapanguza. Hilo liliondoa uchafu wote na harufu nayo, na yangekuwa eh, na kitu ndani yake ambacho kiliburudisha kama medho, na yaliwafanya wajisikie vizuri zaidi. Basi walipoingia sio na viatu vyako vikuukuu na vichafu hayo mazulia mazuri, wangekuwa na vitu vidogo kama sapatu za kuvalia nyumbani na wangeingia na, halafu wageni wangeingia ndani na na, halafu yule mwenyeji ange- angewapa busu la kuwakaribisha na, unaona usingependa mwenyeji akubusu kama ulinuka vibaya usingependa kukanyaja mazulia huku umchafu kipo. Mwenyeji angekupa busu welcomes, la kukaribisha na halafu ulikuwa mojawapo wa nyumba ile. Na sasa Mungu ana mambo kama hayo uh, really kabla ya kuwa tayari God, kweli kwa ushirika wa Mungu, Mungu lazima kwanza tuoshwe kwa world. maji ya neno utenganisho maji ya utenganisho ambayo hututenga na dhambi zetu. Sasa jambo la kwanza, huwezi kuzungumza na Mungu na huwezi kushirikiana na Mungu, na kuna kwanza ya kubidi utubu yale uliyotenda, kwa sababu huwezi kuamini sawasawa mpaka unatubu. Bwana nisamehe kutokuamini kwangu. Unaona, nisamehe kutokuamini kwangu, ya kubidi utubu kwanza na unapotubu basi, wewe u dhambi zako za nyuma zimesamehewa. Basi mmoja wanaobatizwa sasa, basi yeye aliahidi Roho Mtakatifu baada ya ubatizo. Sasa jambo lenyewe ni hili kwamba katika ushirika huu tunaona kwamba kulikuwa na kutowadana kuto, kuto miguu na mambo kama hayo pia kutawadhana miguu yetu kama ishara ya kusafishwa na Roho Mtakatifu. Sasa basi, lazima kuwe na upendano. if you are at, uh, la uh, hamwezi kufanya hivyo kwa sababu hupatani naye. La, hamwezi kufanya hivyo kwa sababu hupatani naye. Lakini kama mnapatana, basi mnaweza kushirikiana kwa hiyo hivyo ndivyo ilivyo tunapokuja kwenye meza ya Bwana, ya Bwana yatubidi tupatane na neno lake. Unaona, yatubidi tuzaliwe mara ya pili ko wa Mungu ndani yetu, akisema amina kwa kila neno ambalo yeye ameandika, ndipo tunaweza kushirikiana naye ili tumea ambiwa na Mungu. Mioyo yetu isipotuhukumu, basi tunakibali na Mungu, tunajua tunapokea maombi yetu na nduya yetu, ni kwa sababu mioyo yetu haituhukumu. Sasa kama Mungu akituambia lazima tuzaliwe mara ya pili na hatukupokea kuzaliwa upya, basi tutaona wasiwasi kidogo kumwendea kumuomba yeye kitu chochote. Unaona, kwa sababu tunajua hatujatimiza ya matakwa yake. Kitu pekee basi ni sala ya mwenye dhambi, lakini tunazungumza na yeye tunaposhirikiana naye, hilo uleta ushirika. Sasa njia hii ya ushirika ningetaka kuelezea kwa muda kidogo. Sasa tunachukua tunachokiita ushirika ni mkate na ndivai. Sasa huo umeelezewa vibaya sana, hata si vizuri kuzungumzia Oh, so, jinsi huo ulivyoelezewa vibaya kwenye miaka iliyopita. Huo kwa kweli sio ushirika. Huko ni kushika amri. Unaona? Sasa, sababu ya sisi kuwita ushirika ni kwa sababu linahusiana na neno la Kikatoliki ambalo ni Ukaristi takatifu, ambayo ni mwili halisi wa Bwana Yesu. Lakini si mwili wa Bwana Yesu. It's only in commemoration of..., ni kumbukumbu tu la mwili wake. Not na sijale makasisi wangapi au wahubiri au yeyote anayebariki huo, bado ni mkate na divai. Hakuna so kasisi kama wanavyotuambia kwamba Mungu anawajibika kumsikiliza kasisi wakati yeye anapougeuza ushirika wanaoita ushirika ekaristi kuwa mwili halisi wa Bwana Yesu. Alafu mwamini anapokea huo na huo ni ushirika. Hayo ni makosa. Kushiriki ni kumzungumza na kushirikiana kitu ambacho unaweza kukizungumzia ku nacho kikakujibu, huko ni kushirikiana. Mkazi mwembamba hauwezi kujibu. Kwa hiyo kwa kweli ushirika wenyewe ni Roho Mtakatifu akijibu unapomwamba yeye basi yeye anakujibu. Huo ndio ushirika sahihi. Hii ni kumbukumbu kumbu, kushiriki katika kusulubishwa kwake na kufufuka kwake, na sio ushirika. Tunaita hivyo lakini sivyo ulivyo. Ilitoka katika kanisa Katoliki juu ya kushiriki mkate huu mwembamba, kama tulivyozungumzia hivi majuzi katika utaratibu na kulizungumzia katika Ukristo dhidi ya ukafiri, jinsi ambavyo mkate huu mdogo mwembamba ni mwili halisi wa Kristo. Sasa Kanisa Katoliki huamini hivyo. Uliwahi kuona wanapopita kanisani, wanajifanyia alama msalaba, wanatoa kofia zao na kadhalika. i kanisa ni ule mkate mdogo mwembamba mlendani ule mwili ambao kasisi ameugeuza kutoka mkate mdogo mwembamba ukawa mwili halisi wa Kristo, na huku panya na vipanya wanaweza kubeba. Ona, huwezi huwezi kuwazia mawazo ya kiungwana ukafikiria kwamba eti kipande cha mkate kingekuwa mwili wa Bwana Yesu, haiwezekani. Ushirika ni kuzungumza na kinajibu kitu ambacho unazungumza nacho. Neno lenyewe hasa ushirika humaanisha kuzungumza na au kushirikiana na kitu ambacho kinakujibu, na Mungu hukuzungumzia pia, kushirikiana na, bado ni mkate na divai ambavyo tunaviita ushirika. Sasa Yesu alisema hapa, ninaposoma mwili wangu ni chakula na kinywaji, damu yangu. Mwili na damu ni chakula na kinywaji. Sasa tunataka kufikiria kumhusu Yesu na kumhusisha yeye, kile alichokuwa yeye. Mwili wake ni nini? Mwili wa Kristo ni nini? It's the body the ni kundi la waamini ambao wanashirikiana na yeye katika Roho Mtakatifu. Si sanamu, si kipande cha mkate, bali roho ambayo yuko ndani ya moyo wa mwamini, nao wanashirikiana pamoja kwamba wakati mwanadamu na Mungu wanaweza kuzungumza mmoja kwa mwingine, wana na mbindi za Mungu binadamu asiyedumu kwa kumwaga damu. Damu ilileta ondoleo la dhambi. Uh, na mtu huyu na mwanamke huyu, vulana au msichana ambaye anaushirika pamoja na Kristo anashirikiana naye mwili kama na vile mume na mke wangeketi chini na kuzungumziana au mvulana na mpenzi wake Kristo na kanisa lake wakishirikiana pamoja. Hiyo ndiyo sababu tunaweza we kusikia kutoka kwake na kuona wakati ujao kabla haujafika hapa and na kuweza kujua wakati ujao kwamba ni mkamilifu, kwa sababu tunashirikiana na yule Mungu anayeshikilia umilele man katika mkono wake community. Tukishirikiana mmoja kwa mwingine, mwili wa Kristo, mwili wa siri na wa kiroho wa Kristo, sikuhusiana na aina yoyote ya sanamu au mkate au mvinyo, bali katika umbo la kiroho. Sasa Yesu alisema jambo lile lile, sikuwa Yohana Mtakatifu sura ya nne akizungumza na yule mwanamke pale kisimani, yeye alikuwa akizungumzia kuhusu kitu kama baba zetu walikunywa kwenye chemchemi hii na wakichimba kisima hiki Yakobo naye akawapa wanawe na wanyama wake maji haya, nawe wanasema tuabudie katika mji fulani, na wengine husema katika mlima huu. Kisha is Yesu akasema hebu kidogo naye Baba huwatafuta watu kama hao wa kuabudu yeye katika roho na katika neno, ile kweli. Neno lako ni kweli. Sasa yeye alimwambia hayo yule mwanamke. Unaona, Kristo, Mungu ni Roho. Kristo humaanisha mpakwa mafuta, mtu aliyepakwa mafuta na Mungu, ambalo lilimfanya yeye Kristo. Sasa Kristo alisema, mimi ni chakula na kinywaji, si mkate mdogo mwembamba, si mkate mdogo mwembamba tunaokula hapa, huo si Kristo. Divai tunayokunywa katika mabebao sio Kristo, inamwakilisha yeye katika mfano lakini Kristo ni Roho Mtakatifu. Yes. Upako ambao uko Yes, juu ya kanisa yes. Hicho ndicho chakula na kinywaji kuliko vilio vyote vilivyomo ulimwenguni mwote. Natumaini hakuna mmoja wenu aliyewahi kukisikia did, kama huliwahi no kukisikia Hakuna kilio kinacholingana na kilio cha njaa you. Unapomwona mama na mtoto wake mchanga, naye hawezi kutembea so, yumnyonge sana And, na mtoto yule mchanga anakufa na tumbo lake ndogo limevimba kutokana na njaa, kusikia hivyo vilio vya kwikwi vikitoka kwenye moyo wa mama yule. Unapomwona mtoto huyo mwenye mashavu yaliyobonyea mpaka imebaki tu ngozi na mifupa, na mavizi yake madogo yanang'aa, naye hawezi kutoa sauti, ni vigumu kwake. Macho yake madogo yametokeza. Hakuna kilio kama cha njaa na cha kiu. Huko nje jangwani, ni watu wangapi wamepoteza maisha yao kutokana na kiu. Hadithi nyingi ambazo ningeweza kuwafanya mkae macho usiku kucha, kwa hadithi za kweli za jangwa, jinsi ambavyo unapopata unapopatwa na kiu, jinsi shetani anavyokupa ma, mazingazi. Mumeyaona hapa, haikulazimu kwenda magharibi kuyaona. Shuka waende barabarani, na anaonekana kama kwamba kuna maji barabarani. Kila mmoja wenu wameona jambo hilo, ambao mumeendesha magari na munakuwa kwenye barabara kuu. Hayo ni mazingazi ya uongo hapo. Hivi majuzi, kama miaka mitatu au mine iliyopita, wakiruka kuvuka nchi waliona mazingazi, nao wakaanguka barabarani wakifikiria walikuwa wameyapata maji, basi wakavunjika vipande vipande, walianguka barabarani wakishindwa, wakifikiria walikuwa wanatua katika maji mazingazi. Ni mara ngapi shetani ametenda jambo lile lile? watu akawapa mazingazi ya bandia no, ambapo no, hakuna kitu pale, lakini ni kini macho tu. So watu wengi sana leo, we hii wanapata dini in ya kini macho, wakijaribu kutengeza kitu au kujifanya kuna kitu so, wakati sivyo ilivyo kama masikini mwanamke yule mshinari msh alivyosema kwamba alingojea mpaka akawa na uhakika. Afadhali tufanye hivyo. Huwezi kurudi na kujaribu tena, una nafasi moja na una ramani yake, na hiyo afadhali twende kwenye lengo letu. Kilio cha njaa sikiliza, ni kilio kikubwa, kwa sababu ni kilio kilichojaa dhiki Mtu huyo anakufa. No, na lo, laiti ningeliweza kufikia mahali pale, ningeweza so kufikia mahali ambapo lina njaa ya Mungu sana, iko katika hali mbaya ya kuwa na njaa sana, kuliko like mataifa kama visit. ya India ambayo yanakufa kwa njaa kimwili is... taifa hili Spirit. linakufa kwa njaa ya kiroho. Lakini baada ya kuona njaa mda mrefu, inafikia mahali ambapo hujui una njaa, kama tu kuganda kwa baridi. Baada ya kufikia kiwango fulani kuganda, unaona baridi sana, ndipo baada ya kitambo kidogo unapata joto, na upatapo joto, unakufa. Na hiyo ndiyo shida. Usiku wa leo, makanisa yamekuwa baridi sana mpaka yanakufa kwa baridi huku yakifikiri kwamba yana joto. Kwa washiriki nayo yanakufa kiroho, hayajui hivyo. Hatimaye analala no, ndipo amekwisha, hainuki tena, kwa sababu damu yake imeganda katika mishipa yake. Sasa kuona kiu, Yesu alisema damu yangu ni kinywaji cha kweli. Kama unaona njaa kwa ajili ya uzima unaona njaa kwa ajili ya uzima, Jesus Yesu ndiye tu aliye na maji yale yanayoweza kuzima kiu ile. Njooni kwangu ninyi nyote sumbukao na kulemewa na mizigo. Ikaufunuo ilisema yeye aliye na kiu na aje kwenye chemchemi ya maji ya uzima na anywe bure. Kama unaona kiu cha uzima tunaona kwamba mamajuzi wanabashiri wakati fulani katika sehemu ya mwanzoni au sehemu ya kwanza ya mwezi kuanzia kwenye tarehe mbili au tano au wakati fulani mwezi huu. Mamajuzi wa Kihindi wanabashiri ulimwengu utapasuka vipande vipande, naya magazeti ya Kimarekani ya nabii haki. Siamini dunia itapasuka vipande vipande lakini unasema ni makosa kulidhihaki kwa sababu kitu fulani kiko karibu kutikia. Hivi karibuni kitu kama hicho, wakati zile sayari tano Mars, Jupiter na Venus na na kadhalika zijapo kwenye kwenye, asiawai kutenda hivyo wanadai, labda miaka ishirini na mitano elfu iliyopita. Lakini nani alikuweko nyuma huko kujua jambo hilo? Has... ninabashiri kwamba hili lina matumizi, ninaamini ni mwisho unaokuja wa hoja ya Mungu, kwamba mavunuo makuu ya neno yatafunguliwa wakati huo. Kumbuka, wanadai ilikuwa nyota tatu zilizokuja kwenye mzingo wa kati Yesu alipozaliwa, na hii ni tano, na tano ni neema, namba ya neema tatu ni namba ya ukamilifu, tano ni namba ya neema j a s u s n a a m a e m a n e na kadhalika, namba ya neema. Mungu hakiwahi kupeleka nguvu yake kwa kanisa, itakuwa kwa neema yake, haitakuwa ni kwa utii wa watu. Na Isaya alisema katika sura ya arobaini jinsi ya kuupasia sauti Yerusalemu. Kwamba vita vyake vimekwisha. Hata hivyo ulikuwa na hatia ya ibada za sanamu, lakini ilikuwa neema ya Mungu iliyokuwa ina kupeleka. Mungu anapotupelekea chochote itakuwa neema yake na si matendo yetu mema. Kwa hiyo inaweza kumaanisha kitu fulani. Ninabashiri kwamba kutakuwa na badiliko, sijui itakuwa ni nini, lakini naamini inajitayarisha kutukia. Tuko kwenye katikati ya mkesho wake. Sasa aiwapo mtu yeyote anaona njaa na aje kwa Kristo. Kama mtu yeyote ana kiu na aje kwa Kristo, yeye hutuliza kiu dishaji wa kiu yetu yote, pamoja ye na njaa. Nilikuwa na hadithi ambayo nilihadithiwa wakati fulani uliopita. Pengine nilisimulia katika kanisa hili, nimesimulia. Nisameheni kwa kuirudia hili, nigusie sehemu iliyo muhimu. Kulikuwa na kiongozi wa Kihindi au namna fulani ya mwangalizi wa Wahindi, alikuwa anatembea katika nchi ya Napojo, naye akapotea. Jina lake lilikuwa Koi, akitembea kwenye mkondo, mkondo wa wanyama pori Kaya kawazia sasa, kama nikiupata mruruzo huu, hakika nitapata maji. Na farasi wake alikuwa na kiu sana, mpaka ulimu wake ulikuwa unatokeza, nchi mkavu, tundu za pua zilikuwa nyekundu na zimegandamana kwa mchanga. Alikuwa ameshikilia kitambaa chake usoni mwake katika pepo za pumbi, mpaka ukagandamana naye. Alikuwa anaangamia kwa maji naye alikuwa anamuongoza farasi wake. Alipoupata ule mkondo ksema, alipopanda juu ya farasi, aliona mkondo huu wa wanyama, akisema hakika utanifikisha kwenye maji. Kwa hiyo akashika hatamu za farasi wake na akaanza kushuka kwenye ule mkondo, na yule farasi alijua pia alikuwa kwenye mkondo unaoelekea kwenye maji, jinsi Mungu anavyotoa silika kwa wanyama bubu. Basi akaenda moja kwa moja kwenye ule mkondo hatimaye akapiga kona, achache upande mmoja, chache tu sana, kutoka kwenye ule buruzo. Yule farasi alitaka kugeuka upande ule, lakini koi alifikiria vinginevyo. Alijaribu uh, kush- kumshikilia katika ule mkondo wenyewe, naye akaanza kusonga mbele, wala yule farasi hakutaka kwenda. Akamchokoa, naye akalia na kuelekea upande mwingine, ndipo akaanza kuinua miguu yake mbele. Alikuwa mnyonge sana, asingeweza kumrusha chini. Kwa so hiyo akaanza kuvuta vichokoo tena mpaka akamkata yule farasi, akiwa ana shauku sana kuyafikia maji, maisha yake yangeokolewa, mpaka yule farasi akasimama akitetemeka na kutokwa na damu. Basi akatazama chini, akatazama chini kule, alikuwa ametetemeka hivyo na karibu aanguke chini. Yake akainama akamwangalia, akaona damu bafuni mwake. Alikuwa Mkristo, naye akamwambia farasi wake imesikia mara nyingi kwamba wa uh, mwitu au wanyama wanayosilika haielekei, kana kwamba kitu hicho kidogo kinachoelekea upande ule kingekuwa kinakwenda kwenye maji. Inaonekana kama njia hii kuu hapa ingeelekeza ambako wanakokwenda mara zote kunywa maji, lakini akasema kama umenibeba kwa uaminifu hadi sasa, nitafuata silika yako. Loo, jinsi inavyofikiria hilo kumhusu Kristo. Yeye ndayo kwenye uharibifu ni wazi na inaangaza kote, bali iko njia nyembamba iongozayo hadi uzimani, ni wachache wanaiona. Yeye pekee sio shirika, lakini Roho Mtakatifu atakugeuza akuelekeze kwenye maji hayo ya uzima. Nafikiri huyo amenileta mimi salama umbali huu, itamchukua yeye njiani mote kumalizia ile hadithi. Yeye yeye hakwenda nusu maili hadi kwa ghafla yule farasi mwaminivu alipojitumbukiza moja kwa moja kwenye shimo kubwa la maji. Yule farasi alijua ambalo alikuwa akizungumzia alilokuwa anamaanisha katika njia yake ya kujieleza kwa yule yule mpandaji, yeye aliingia mle dani alisema, alichupia maji pua ya yule farasi, yeye mwenyewe akaoga, akalia kwa nguvu na akapiga mayowe, naye alikuwa akipaza sauti kwa nguvu zake zote na kumwaga maji ndani ya koo lake na kupaza sauti kwa nguvu, tumenusurika, tumenusurika, tumenusurika. Na yule farasi akinywa na kutetemeka, naye akaangalia mbavu zake zenye damu halafu zote zimejaa mikwaruzo ya vichokoo na mara tu akasema akasema alimsikia mtu fulani akisema toka umo majini. Ndipo akaangalia na palikuwa na maskini mchunga ng'ombe aliyeumbuka uso amesimama pale, naye akatoka mle majini. Naye alisema alisikia harufu ya moto, ndipo akatazama upande wa juu na kulikuwa na kundi la watu waliopiga kambi pale, walikuwa kule na vyombo vya kuchunguza madini, walikuwa wamegundua dhahabu. Nao walipokuwa wanarudi walikuwa na farasi wao, na farasi wa cha maji, na farasi wao na farasi wa mizigo. Basi wakaenda kwenye kisima hiki cha maji, nao walikuwa wanapumzika na wote wamelewa. Naye akasema walikuwa wanapika mawindo, naye akala pamoja nao. Kisha akasema mmoja wao akasema, kunywa pombe akawaambia yeye alikuwa ni nani. Yeye alikuwa ni Jack Koi, yule yule kiongozi wa Kihindi. Kwa so hiyo akasema ah, sema sasa, kunywa pombe said, akasema no, la akasema drink. mimi sinywi, ah, nailonekana matuzi so kwa hao watu. Kwa so hiyo akasema tutakupa pombe unywe. no, akasema la train. sinywi kwa hiyo akatupa lile kopo juu, akasema kunywa pombe wamelewa wote, wanajua kama nusu dazani. So kwa hiyo akasema asendeni vijana, akasema kama mawindo mawi, ma yetu ni mazuri ya kutoa chakula, whisky yetu ni nzuri, unajua wa livi wa livi, na unajua jinsi walivyo walevi, naye akasema la, akasema hivyo wakati ya risasi katika bunduki, wakasema sasa utakunywa la sivyo, akasema la, la sitakunywa, naye akaanza kulenga. Raifo kasema, hebu kidogo. Kasema mimi siogopi kufa, mim, mimi siogopi kufa. Akasema lakini mi, mi, mimi nataka kuwasimulia hadithi yangu kabla ya kufa. Kwa nini mimi sinywi? Kasema mimi ni Mkentaki, na katika kibanda kidogo cha magogo, asubuhi moja ambapo mama alilala, anakufa aliniita kando wa kitanda chake, naye akasema, baba yako alikufa ameshika jozi ya karata mkononi mwake upande wa pili wa meza, amelewa. Akasema, usinywe pombe kamwe, Jack, hata ufanye nini. Kisha akasema, niliweka uh, mikono yangu kwenye paji la uso wa mama yangu, nami nikamwahidi Mungu kama mfulana mdogo mwenye umri wa miaka kumi nisingekunywa pombe yangu ya kwanza, sijainywa kamwe. Ndipo akasema sasa, kama unataka kunipiga risasi nipige tu. Na wakati yule mlevi alipoinua bunduki yake, na akatupa kopo juu, tena akasema inywe au nitakupiga risasi. Mara bunduki ikalia e, na lile kopo likapasuka. Masikini mchungaji alikuwa amesimama kando ya jenge, huku ameumbuka uso, machozi yakimtiririka akasema "Jack, mimi pia ninatoka Kentucky, lakini nilivunja ahadi yangu." Akasema, nilikuwa ninangojea mpaka jamaa hawa walewe ya kutosha, nami ninge niliua kundi lote kwa vyovyote, nichukue dhahabu yote waliokuwa nayo. akasema lakini nimekuwa mlezi na ni nimefanya kosa, lakini kasema ninahakika ataji ndugu yangu ilipopiga mwangi kwenye magenge ya mbinguni, mamangu alinisikia nikiweka ahadi sitalifanya tena. Na hapo kwa neema ya Mungu akawaongoza wote watu hao kwa Kristo, wote wale inche kule. Unaona, kuna kitu fulani kuhusu maji kitu fulani kuhusu kuburudika. Wazo langu lilikuwa kufikia kufika majini unapokuwa na kiu, kuna kitu fulani anachokutendea ni kufika majini unapoona kiu. Sasa ye alisema, amani yangu na waachieni, amani yangu nawapeni, si kama ulimwengu uwapavyo amani. Lakini jinsi yeye hawapavyo amani, amani yake hutuliza kiu yetu. Law, kama tunatamani amani basi, hebu he he he na tuburudike katika amani yake, kujua kwamba tuna amani na Mungu Jesus, kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Yeye ndiye anayetupa amani ambayo hutuliza kiu yetu. Haya, ile isemanyo yeye ni chakula cha kweli na kinywaji cha kweli. Nina alama ndogo hapa haya ya hamsini na saba na chakula cha kweli na kinywaji cha kweli. Sikilizeni kila alichosema yeye hapa. Kama vile Baba aliye hai alivyonituma mimi, nami ni hai kwa Baba kadhalika, so naye mwenye kunila atakuwa hai kwa mimi words, kwa maana mengine me, Baba alinituma mimi, nami ni hai kwa yeye, na kila mtu ambaye huja kwa Kristo lazima aishi kwa Kristo. Lo jamani, hivyo ndivyo ilivyo, huo ndio ushirika huo ndio ushirika wa kweli unaopata wakati unapoishi kwa Kristo. Sasa miili yetu huhitaji chakula na kinywaji kila siku ili kuishi miili yetu ya kawaida. Kama hatuli chakula kila siku na kunywa, basi miili yetu udafika. Kuna kitu ndani yetu kwamba yatubidi tula chakula. Chakula cha siku moja hakitadumu kwa siku inayofuata ya kubidi ule chakula kila siku kutia nguvu mwili wako unaokufa. Unaweza kuishi bila lakini umdhaifu zaidi, na siku ya pili bado umnyonge zaidi, siku ya tatu unakuwa mdhaifu kabisa. Pema, hicho ndicho ambacho mara nyingi tunatenda katika ulimwengu wa rohoni. Kila siku ya tubidi kushirikiana na Kristo, ya tubidi kuzungumza naye kila siku, ya tubidi tupatane naye kila siku. Paulo alisema ninakufa kila siku. Unaona, kila James, siku ninakufa, hata hivyo, yeah, ninaishi si mimi yeah. mbali Kristo yeah. haishie ndani yangu. Kwa so, hiyo si kama mwili wako wa kawaida huhitaji chakula kila siku na maji kila siku upate kuishi, mwili wako wa kiroho unahitaji chakula cha kiroho na ushirika pamoja na Bwana kila siku upate kuishi, ndiyo Yesu alisema mtu hataishi kwa mkate tu but lakini kwa kila neno litokalo kinywani mwa Mungu. Kwa so hiyo, kila siku yatubidi kusoma Biblia. Watu wengine hawaisomi kamwe, but wengine huichukua kila mara mbili au tatu kwa mwaka, lakini mwamini hey, wa kweli, wa kweli hasa ambaye kweli amejengwa kiroho, huisoma Biblia yake kila siku na kuzungumza na Bwana. Hiyo ni kweli, ya mbidi kufanya hivyo. Mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo um, kinywani mwa Mungu. Sasa sababu nyingine ya sisi kula la chakula ni kujenga mwili wetu upate kuzuia maradhi. Kama huli chakula na kuacha mwili wako udaofike, basi ni rahisi kushambuliwa na magonjwa. Magonjwa yataambukiza, yata mzunguko wako wa damu, ndipo yatakuangamiza kama damu yako si nzuri na safi vema, basi utakuwa hivyo, magonjwa yataingia kwenye mzunguko wako wa damu so ya kubidi ule chakula kizuri chenye nguvu kufanya mzunguko wako wa damu kuwa sawa. Kama huli, utadhuriwa na maradhi. Hiyo ndiyo shida kwa Kristo wengi, kama mimea ya kuoteshwa kwenye nyumba ya kuoteshea. Unajua, ukiitoa mumea katika nyumba ya kuoteshea, ya kubidi ubembeleze haujui hali ya hewa, haujui mwanga wa jua na kadhalika, umefunikwa kila mahali na kubembelezwa. Na hiyo ndiyo shida ya wengi sana wanaodhaniwa kuwa Wakristo. Wao ni mimea inayootea nyumbani, ni kweli, inashambuliwa na kila mdudu anayekuja hapo. Unajua, ndiyo pekee mi, mi, ndiyo pekee mimea dhaifu ambayo kuna budi kupuliziwa dawa, au mimea ya kuchanganyisha mbegu Unajua, ukimchukua ng'ombe mzee wa aina ya gredi na kufungulia huko nje malishoni na kumwachilia ng'ombe wa kienyeji nje kule, huyo wa kienyeji anaweza kufanikiwa kwa sababu ni mzao wa kiasili. Bali hebu mchukue wa kisasa au wa gredi ambaye amechang, amechanganyikiwa mbegu. Ni ng'ombe mzuri zaidi kwa kuonekana kwa macho, hakika nene zaidi na mwenye afya nzuri zaidi, lakini hebu waachilie huko na hawawezi kufanikiwa, watakufa, yawabidi washughulikiwe sana Naona hiyo ndiyo shida leo. Tunao Wakristo waliovalia nadhifu zaidi, makanisa makubwa zaidi, na wingi wa elimu, teolojia nyingi, lakini hawabidi watembeleza wakati wote, ya kubidi hutumie miwani yao, ama sivyo hauoni hata kidogo. Tunachohitaji ni wakristo w well, we wa halisi waliozaliwa chini ya damu ya Bwana Yesu hawaishi kwa biolojia ya kanisa kwa, lakini kwa neno la Mungu, ushirika pamoja na Kristo. Uh, neno likija katika mwamini mi, mi, mwili wake wa Kristo unajengwa, si mtoto wa kibanda wa nyumba ya kuoteshea. Kulikuwa na mhuduma mmoja aliyesema, leo nilimsikia alisema hivyo katika redio. Alisema kwamba alipokuja nchini alikuwa na shida ya tundu ndani ya paji, nao walikuwa wakizungumzia juu ya kupasuliwa, nao walisema kwamba watafanya hivi na vile na kumkata na kumpasua na kuondoa sehemu ya kifuko cha paji ambalo lingeubonyeza uso wake na kadhalika namna hiyo, na alisema amekula vidonge chungu nzima. Ilielekea kwamba kulikuwa na vidonge vingi ambavyo ilimbidi atumie pale alipokuja kwa daktari mzuri wa Kikristo, ile daktari alisema hebu na tusahau vile vidonge, hebu tusahau kule kupasuliwa, hatuchinge mwili ili uweze kumpinga mwana sayansi. Basi kuna nini kwamba watu hawaishi kirevu ya kutosha kama ilivyokuwa, yatubidi tupate sindano kwa ajili ya hilo Lakini mbu wa malaria angetua juu ya mkono wangu, singepatwa na malaria. Hawapigi kelele, na ni vigumu kwako kujua wanatua. Wanatua tu basi, umeisha yapata, ama ukishi utakuwa nayo kwa miaka kumi na mitano, na alafu, wakati mwingine yanakua na kulikuwa na wale wenyeji kwenye vibanda vyao vidogo, huku mbu amejaa miguuni mwao, nao ni uchi. Mbu ametua juu yao, mbu wa malaria, nalo halikuwahangaisha. Kwa nini? Wamejijengea kinga, walikuwa na chanjo waliopewa na Mungu, na hiyo ndiyo sira ya watu leo. yanayosambaa na, na kuruka kila mahali nchini. Nayo maandishi mengi juu ya jambo hili, lakini <laughs> sina budi kukoma sasa. Jijenge, jitayarishe kwa lady. chanjo Sasa tunaishi kwa hili, miili miili yetu lazima iwe na hii na hope. kama hatuishwa hii basi, tunaweza kupata maradhi ya kila namna, na neno la Mungu tunapoliamini na kulikubali kwa ushirika. Bwana, neno lako ni kweli. Kanisa langu linasema haikulazimu kuzaliwa mara ya pili, wanasema kupeana mikono ni kuzaliwa mara ya pili, wanasema kunyunyiziwa maji, wanasema mambo haya mengine yote ni kweli. Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, lakini Biblia ilisema kubatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo na sasa wewe no, endelea we'll na sindano the hizo za kubuniwa na watu ukitaka, usijifanye mwenyewe Mkristo wa uongo. Sasa jambo hilo, huwezi kupata uhai isipokuwa tu kupitia kwa Kristo. Na sasa na lagi linafanya nini? Inaujenga mwili wetu wa kiroho imara, tunaposhirikiana na yeye kumpinga shetani. Wewe unasema ni nini hicho unachosema kushirikiana katika neno lake? Ndiyo, yeye ni neno. Hapo mwanzo kulikuwa kulikuwako neno, naye neno alikuwa kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi atupaza kula mwili wake, basi mwili wake ni neno lake, kwa sababu yeye ni neno, naye alisema katika Yohana Mtakatifu kumi na tano ilikukaa ndani yangu na ushirika wangu na neno langu kitanda ndani yenu, basi mwaweza kwamba mtakalo nanyi mtatendewa. Basi hiyo ni kweli, naona ombeni mtakalo. Unafanya nini? unaojenga mwili wako upate chanjo kutokana na anaingia kusema kwanza, letu aliamini katika kupaza sauti. Unaona, umejengwa una ushirika ndani yako neno na umechanjwa kwa huo. Kama upuzi mtupu ukija ni nini, hauna neno ndani yake, basi wewe una hakika ni kosa. idali inaonekana halisi jinsi gani kama si neno liache kweli, liache jali yeah, linafanya nini? Lazima lilingane na neno katika maombi, kama, kama lilivyokuwa. Nina mnukuu Mikaya, simama pale, angalia. Ulionekana sawa hasa wakati Israeli iko hapa, na sehemu hiyo ya nchi ilikuwa ni mali yao. Wale wageni wameingia na kuichukua kutoka kwao na wamejenga nyumba zao wenyewe, na walikuwa wanakulia sehemu ya nchi ambayo Mungu aliwapa hi so, so, ilionekana kama, kama wale manabii mia nne wa Kiebrania walikuwa sahihi, lakini unajua kulikuwa na kitu fulani kumuhusu Jehoshaphat kilichokuwa cha kiroho. Alisema, je una mwingine? Akasema naye mwingine, lakini akasema ninamchukia, jambo pekee analofanya ni kutabiri uovu. Kasema mchukia, lofanya, uo. Kazema, nenda ukamwite ukamsikize. Naye akakwea akasema, eleni eni huko lakini amuona Israeli anatawanyika kama kondoo asiyekuwa na mchungaji. Ipo, akasimulia ono lake. Asa, ni si, wanani sahihi? Inaonekana kama wale mia nne walikuwa sahihi, watu mia nne waliofunza vizuri wakisema kwea, Bwana yu pamoja nawe, na hata Zedekia alikuwa alikuwa, alikuwa Zedekia alikuwa ametengeneza pembe mbili kubwa za chuma akasema kwa hivi utawasukuma wa wale wageni kutoka nchini. Alikuwa na hakika yeye, e alikuwa, alikuwa sahihi yeye, alijua alikuwa sahihi, lakini unaona, alikosea. Huyo hapa ni kaya mmoja dhidi ya mia nne, naye alisema kama ukiaa watatawanyika bila mchungaji, na wengine wakasema Bwana yu pamoja nawe. Sasa kimali walikuwa sahihi, ki wali sahihi. Sehemu hiyo Se ilikuwa mali ya Israeli, lakini neno la Mungu lilikuwa limemhukumu Ahabu. Kwa hiyo Mungu angewezaje kubariki ambacho yeye amelani? Ndivyo ilivyo hapo leo hii. Unaona, neno la ushirika ilikuwa ndani ya Mikaya hasa, kama unashirikiana na Mungu katika kumzungumzia ushirika halisi na Roho aliye ndani yako, hapatana neno hili. Ushirikiani na Mungu, unashirikiana na mashetani na wanaigiza sana. Biblia ilisema katika siku za mwisho karibu wangewapoteza waliowateule kama yamkini, bali mbingu na nchi zitapita, lakini mlango halitapita. Na kama Paulo alivyosema, Wagalatia moja nane, kama malaika kutoka mbinguni akihubiri Injili nyingine yoyote isipokuwa hii iliyokwisha kusikia, na alaniwe. Hata malaika katika kanisa la mwanzoni, wakati watu wale kama Mtakatifu Martin Ireneo Those au watu wacha Mungu, wakati njatani, angejitokeza kama malaika wa nuru. Lakini wewe angalia, apokuwa kidogo nje ya neno. Alimtokea hawa kama malaika wa nuru, akamwambia hakika Bwana alinena hili, Bwana alinena hili, lakini mwishowe kabisa hakubaliana na Mungu na hivyo ndivyo ushirika wa uongo hufanyavyo leo. Wakati watu wanapofikiri wanamuomba Mungu na hawatabitii neno, ni ushirika wa uongo. kikaa ndani yangu neno langu ndani yenu, basi ombeni mtakalo, unaona, na mtatendewa. Sasa haliwezi kufanya kazi wakati mmoja halafu lishindwa wakati mwingine. kikaa ndani yangu neno yangu yakikaa ndani yenu, yaani yadumu mle. Ukaa humaanisha kubakia hapo. Kudumu papo hapo ndiyo hilo, yaani kuchanzwa dhidi ya maradhi ya dhambi. Sasa hebu nifunge kwa kusema neno hili moja. Sasa kabla ya kufika kwenye meza ya ushirika, damu na mwili wa Bwana vikichanganyikana na imani, hiyo ni damu na mwili, hilo ni roho na neno vikichanganywa na imani ni sawasawa na uzima wa milele. Aulahi mi mwili wangu na kunywa na damu yangu yuna uzima wa milele nami nitamfufua siku ya mwisho, okay. Basi ni nini ushirika wa Bwana? Neno no, na roho, uhai huu uko katika damu. Neno na roho ni sawasawa na uzima wa milele kwa imani katika Bwana hili hapo milango linapoona mwisho unakaribia na kuona dakika yoyote kitu fulani kingeweza kutukia na kujua kwamba hatuko mbali na kuja Jesus, word, nino, the the na kwa bwana bwana. Basi katika jina la Bwana Yesu mwana wa Mungu, hebu nichukue neno ule upanga na kuuinua huo kwa imani niliyo nayo, nayo, na kufyeka vipazi njia katika kila nguvu ya pepo mpaka nimwone Yesu kwa kushiriki neno lake. Shirikiana na neno lake, kikaa ndani yangu na neno langu ndani yenu, basi niombeni mimi mtakalo nani mtatendewa, jinsi inavyopendeza huo ndio ushirika halisi. Nanene na neno na roho na imani ya kuutumia huo ompeni mtakalo, nanyi mtatendewa. Hebu natuombe. Baba mtakatifu na mwenye rehema na mkuu Mungu yule, mimi niko mkuu yule El Shaddai kwa Ibrahimu, oh, hey, Mungu jinsi ambavyo ushirika huu mkuu wa Bwana ulivyo sawa na uzima wa milele na jinsi ambavyo huo unavyochanja dhidi ya majivuno, jinsi huo unavyochanja dhidi ya kutokuamini, jinsi huo unavyochanja dhidi ya dhambi ya ulimwengu. Ni ushirika pamoja na upendo wa kiungu kwa Baba yetu wa mbinguni na kwa haki ya Yesu Kristo tunayekaribia meza hii, nasi twaomba Bwana kwamba wewe utatupa kila mmoja wetu kukaribia huko usiku wa leo katika roho, tusamehe. Nasi tunataka miili yetu ya kiroho ikuwe, hatujali so kuhusu kujiunga na kanisa fulani au madhehebu. Tunataka kujenga mwili wa kiroho kwa kuchanjwa kwa dhambi, hadi kufikia mahali ambapo hakuna no tena hamu ya kutenda mabaya na ambapo Roho Mtakatifu anaweza kuchukua neno lake mwenyewe miongoni mwetu na kulinena vipya kama lilivyonenwa siku ile, kwa sababu ni Roho yule yule ambaye alikuwa katika Bwana Yesu. Ninaomba Baba kwamba utatupa hilo, wakati unamalizika, kwamba ni lini hatujui, ambapo yule wa mwisho ataokolewa bali naomba usiku wa leo Bwana, kama kuna hawa hapa ambao hawakujui wewe kama mwokozi wao, hebu wakuone wewe usiku wa leo, wanapokuja kwenye maji haya ya ubatizo kama kumbukumbu, kungama kwa mwili huu wa waamini ambao wanaamini habari kwamba Yesu wa Nazareti alizaliwa na Bikira Mariamu, akawawa akasulubiwa na, na Pontio Pilato kisha akafufuliwa siku ya tatu na Mungu na anaketi mkono wa kume wa ukuu wa leo, akiishi kutuombea. Jalie Bwana kwamba mtu yule yule akitii amri za Biblia, tubuni, kila mmoja wenu mukabatizwa katika jina lake Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi zenu, kwani hakuna jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu likupasalo wewe huokolewa kwalo. Ee Mungu, watu na waone ukweli wake na neno lililo dhabiti, the hakuna jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu likupasalo wewe kuokolewa kwalo isipokuwa katika jina lake Yesu Kristo. Kwa hiyo mtume alisema, tubuni kila mmoja wenu mukabatizwe katika jina lake Yesu Kristo pate ondoleo la dhambi nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Kwa maana hadi hii ni kwa kila wakati, kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjie. Jalia Bwana kwamba kutakuwa na kuita kwingi usiku wa leo. Na imenena pia na Bwana wetu, hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba yangu, na wote aliyenipa Baba watakuja kwangu. Kondoo wangu huisikia sauti yangu. Mgeni na kama mgeni akizungumza sauti ambayo sia kimaandiko, upezi kondoo wataitambua. Oh, hey, Mungu, na iwapo ni sauti yako, Biblia yale isemayo kila kondoo ataisikia hiyo, kwa sababu hicho ndicho chakula cha kondoo. Wameshiriki, wanajua baba hulisha chakula cha aina gani. Mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo kinywani mwa Mungu. Oh, jalia Bwana kwamba wengi wataona na wataelewa na watakuja kwako usiku wa leo. Those wale wasio na Roho Mtakatifu, jalia wasiaidishe. Saa nyingine yaweza imechelewa sana katika saa nyingine religion. wanaweza wasiwepo hapa na Baba, kwa vile kusanyika za sasa mezani kushiriki huu unaowakilisha mwili wako uliovunjwa vunjwa, unaomba kwamba kama kuna dhambi katikati yetu, Bwana tusamehe. Wewe ulisema kusanyikapo, mngojeane. Mungu kama kuna dhambi katika kusanyiko hili hali popote naomba kwamba damu ya Yesu Kristo itamtenganisha e mtu yule na dhambi yake, au mwanamke yule, vulana au msichana. Pia Baba, ninajiombea mimi mwenyewe kwamba wewe utanitenga na kila shaka, kila dhambi, kila kutokuamini, chochote kile. Tunajua kwamba kutokuamini kwa ni dhambi, ndiyo dhambi pekee iliyopo. Yeye ambaye haamini amekwisha kuhukumiwa, na dhambi pekee iliyopo ni kutokuamini neno ni la Mungu. Kama kuna kukuamini ndani yangu, nisamehe ee Mungu, nako ni kwingi na, nami naomba kwamba wewe unisamehe mimi, samehe kusanyiko langu ambalo wewe umenipa usiku wa leo, na walishe kwa neno, tujalie na tunaposhiriki kumbukumbu hizi ndogo za mwili uliovunjwa wa yeye ambaye amefufuka katika wafu na juu hai siku zote miongoni mwetu Tujaliye tu pokee ushirika toka kwake Bwana, ushirika wa Roho Mtakatifu tukirimie, Baba, tunaomba katika jina la Yesu, amina. Sasa kwenu ninyi ambao unapaswa kwenda na hamwezi kukaa kwa zile dakika kama kumi na tano za ibada ya ushirika, hatumo wengi, nasi tutashiriki ushirika. Si ushirika wa faragha, bila shaka, ni kwa kila Mkristo mwamini Mungu hana mstari uliochorwa kati ya Mbatisti na Mmethodisti na kadhalika. Sote kwa roho mmoja tumebatizwa katika mwili mmoja, nasi tu wenyeji pamoja kwa ufalme wa Mungu. Kama kuna mtu fulani miongoni mwetu ambaye ni mgeni, mimi sipo hapa mara nyingi, na sijui ni yupi aliye mshiriki na yupi siye, wa kanisa lipi; hilo si kitu. Kuna kanisa moja tu kwa vyovyote, na ujiungi nalo, unazaliwa ndani yake. Hiyo ni kweli nawe unazaliwa katika kanisa hili la Mungu, nasi tuwaomba kwamba utampokea Kristo usiku wa leo, kushiriki naye tunapokumbuka mwili wake na vitu hivi vidogo tunavyoshiriki vya Pasaka la Mungu, anyunyize mioyo yetu na dhamira zetu kwa damu wataleta ushirika na tutasoma sasa toka Wakurindo wa kwanza sura ya kumi na mbili na tutafanya ushirika mara baada ya jambo hili uh, nasi tunaamini uh, kwamba Mungu atawabariki sana. Basi mara tutakaposoma au kabla hatujalisoma, kama inakubidi kuondoka, vema, unaweza uh, kutoka uende kwa urahisi, na alafu uwe pamoja nasi Jumatano usiku na Jumapili asubuhi na jumapili usiku, kama unaweza kubaki kufanya ushirika pamoja nasi, tutafurahi so so sana. Ukifanya hivyo, alafu mara baadaye itakuwa ya Bwana, itakuwa ibada ya ubatizo sure. Ambao itakuwepo katika dakika kumi na tano au ishirini, ikizidi sana. Nafikiri Wakorintho wa kwanza sura ya kumi na moja aya ya ishirini na tatu, mimi nilipokea kwa Bwana niliyowapa nani. That's ya kwamba Bwana Yesu usiku aliotolewa alitwaa mkate, na akiisha kushukuru akaumega, kasema utwani mkaule, huu ndiyo mwili wangu ulio kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Na vivi hivi, baada ya kula akakitoa kikombe akisema, kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu, fanyeni hivi kila mnywapo kwa ukumbusho wangu maana kila mwapo mkate huo na kukinywea kikombe hiki, nyinyi mnaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Basi kila ambaye hata ula huo, kila aulaye mkate huo na kukinywea kikombe hicho cha Bwana isivyostahili, atakuwa amejipatia hakia ya mwili na damu ya Bwana. Lakini mtu ajioji mwenyewe, na hivyo aule mkate na kukinywea kikombe For, maana alaye na kunywa isikosika hili ula nakunywa hukumu ya nafsi yake kwa kutokupambanua ule mwili wa Bwana. Kwa sababu hiyo wako wengi we kwenu walio hawawezi na feet. ni wadhaifu na kadha wa kadha wamelala. For, lakini kama tutajipambanua nafsi zetu tusingehukumiwa, ila tuhukumiwapo, tutarudiwa na Bwana isije ikatupaza kuhukumiwa pamoja na dunia. Where, kwa hiyo ndugu zangu, mkutanikapo, mpate kula Ngojaneni, ninyi. Kwa nini sasa, hebu muda kidogo wa sala ya kinya kwa kila mmoja wetu, wa niombeeni wakati ninapowaombea, kirimia maombi haya. Mwenyezi Mungu, tusamehe makosa yetu kama sisi nasi tuwasamehavyo wale waliotukosea. Haya tunaomba katika jina la Yesu Kristo. Amin. <coughs> Hivi vifurushi vidogo ambavyo ni mkate wa kosha uliotengenezwa bila mafuta kukolezwa kadhalika ambao unawakilisha mwili wa Bwana, si wa duara, umevunjwavunjwa katika vipande vyote, ni kwa sababu unamaanisha mwili wake uliovunjwa, uliovunjwavunjwa, ambao ulivunjwa, ulivunjwavunjwa kwa ajili yetu. Mungu na ajalie baraka zake kwa kila mtu aulai Now, sasa si ule mwili unawakilisha, so, tu mwili ina uwezo wala hakuna mwingine aliye nao kuufanya chochote ila mkate Mungu pekee, na hivyo ndivyo yeye alivyotuambia kula mkate huu na kukinywa kikombe hiki cha divai. Sasa hebu natuinamisha vichwa vyetu. Mungu mtakatifu mno, ambaye sisi tu watumishi wake katika jina la Yesu Kristo, takaza mkate huu kwa madhumuni uliokusudiwa kutufanya sisi tunapopokea kukumbuka kwamba Bwana wetu alisulubiwa na mwili wake uliokuwa wa thamani na mtakatifu ulichanganywa na mapigo na miiba na misumari kwa ajili yetu, kwamba kupitia mwili wake uliopasuliwa kulitoka Roho anayetupa uzima wa milele. Ijaliye Bwana, tunapoula tupate neema ya kusafiria kama Israeli alivyotenda miaka arobaini nyikani, pasipo hata mtu mmoja mnyonge miongoni mwao. Baba Mungu, jalia jambo hili tunapokuomba wewe ukatakaze mkate huu, mkate wa kosha, kwa matumizi uliokusudiwa, katika jina la Yesu, amina. Kikombe cha agano jipya damu inafikiria, wimbo ule tangu nilipoona kwa imani chijito kile chibujikacho toka kwenye jeraha zako, upendo wa ukombozi umekuwa ndiyo jambo langu kuu na utakuwa hivyo mpaka nife. Nionapo damu hii zabibu, damu ya zabibu, ninajua inawakilisha damu ambayo ilitoka kwenye mwili wa Bwana Yesu. Galiya kila apokeaye hii awe na uzima wa milele Magonjwa na yatoweke kwenye miili yao, uchovu na unyonge kukadamizwa yaliyo Ibilisi katika kila hali awache, ili waweze kuwa na nguvu na afya na uzima wa milele. Wacha nuru yao iangaze mbele ya kizazi hiki kibaya na cha zinaa, kuishimo kumtukuza Mungu Baba wa mbinguni. Nakuletea wewe uzao wa mzabibu katika jina la Yesu Kristo, utakaze kuwakilisha damu ya mwanao Yesu, katika hiyo tunapata alichubuliwa kwa maovu yetu, na kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Yali ya Bwana kwamba uhai ule utakuja kwetu, uzima wa milele kwa wingi, ili tupate kukutumikia vyema zaidi, tuwe na nguvu na afya, kutuchukua toka mahali hadi mahali ambako tunatarajia kukut kukutumikia wewe popote utakapotuita, jalia baraka hizi katika jina la Yesu tunaomba. Amina. nini ya kwamba ushirika ni mojawapo ya ibada zenye kicho sana takatifu na tamu sana zilizopo katika ibada ya kanisa. Kulikuwa na mambo mawili tulioajiwa mambo matatu ya kufanya. Hayo hayo ni maagizo na miongozo. Watu wengi hujaribu kusema, tunao msumari wa asili, tuna kipande cha msalaba, lakini kulikuwa na mambo matatu yaliyoachwa: meza ya Bwana, ubatizo, kutawadana miguu. Yalikuwa ndiyo maagizo matatu ambayo yaliyoachiwa kanisa. Na, <coughs> na kwangu mimi usiku wa leo inaonekana kuwa wakati maalum sana kwangu, niliposimama hapa na kutazama tu. Kwa kawaida mimi mimi huwa katika maombi wakati wote, lakini usiku wa leo nikiangalia familia mbalimbali mbali, kuona baadhi ya hizo familia zimekuja hapa tangu nilipokuwa mhubiri kijana nikisimama hapa pakiwa na sakafu ya vumbi ya mbao, nami baadhi yao ni wapya, lakini kuwatazama wanaume wakija na maskini wake zao na familia na kuona jinsi walivyo na wao kwa wao, na utakatifu wa jambo hilo, jinsi wanavyoangalia watoto wao, kumwona masikini didi huyo na mkono yake ikinyooshwa na kuwazia mkono huo mdogo umeosha na kuyafuta machozi kwenye macho ya mtoto mchanga. Ndipo nikaona familia zikija ambazo nimekuwa nyumbani mwao walipokuwa wagonjwa na homa watoto, Bwana Yesu a waponye watoto wao. Niliwaona walipokuwa na shida ya familia, Bwana lilisaidia kusuluhisha, kuwaona wakiwa na na tena nami nawaza tu jinsi itakavyokuwa tutakapoenda kwenye karamu hiyo kuu ya arusi. Ninashukuru sana kwamba Bwana amenijalia kuwa rafiki kwenu na kuwasaidia mimi. Niko hapa kwa sababu hii, nani nafikiri ni muda gani, miaka mingapi hii? Yapata nilianza kuhubiri yapata elfu moja mia tisa thelathini na hii ni kama miaka thelathini na miwili kwangu, sasa miaka thelathini na mitatu imekuwa ni kiubiri kisha mapambano yote na majaribu na inaonekana kama ingawa wakati unapokuja hapa ni yote yamesaulika. Unaona una, unaonekana tu kwamba kuna jambo fulani kuhusu ushirika ambalo inachukua tu mabadiliko yote ya mambo kuu la ushirika. Bwana wabariki. Mzee anaenda sasa kusoma maandiko kwa ajili ya ibada ya kutawadana mkunego, wanasoma Yohana 13:2 hadi 17 na kufunga ibada hata wakati wa chakula cha jioni, naye Ibilisi amekwisha kumtia Yuda mwana wa Simoni Iskariote moyo wa kumsaliti Yesu; hali akijua ya kuwa Baba amempa vyote mikononi mwake, na ya kuwa alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu, aliondoka chakulani, akaweka kando mavazi yake, akatwaa kitambaa, akajifunga kiunoni. Kisha katia maji katika bakuli, akaanza kuwatawadha wanafunzi miguu, na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga hivyo. iwanja kwa Simoni Petro, huyo akamwambia, Bwana, wewe wanitawadha miguu mimi? Yesu akajibu akamwambia, nifanyalo wewe hujui sasa, lakini utalifahamu baadaye. Petro akamwambia, wewe hutanitawadha miguu kamwe. Yesu akamwambia, kama nisipokutawadha huna shirika nami. Simoni Petro akamwambia, Bwana, si miguu yangu tu, hata na mikono yangu na kichwa changu pia. Yesu akamwambia, yeye aliyekwisha kuoga hana haja ila ya kutawadha miguu, bali yu safi mwili wote; nanyi mmekuwa safi, lakini si nyote. Kwa maana alimjua yeye atakaye msafiti; ndiyo maana alisema, si nyote mlio safi. Basi alipokwisha kuwatawadha miguu na kuyatwaa mavazi yake na kuketi tena, akawaambia, Je, mmeelewa na hayo niliyowatendea ninyi? Mwanihita mwalimu na Bwana, na nanyi mwanena vema, maana ndivyo nilivyo. Basi ikiwa mimi niliye Bwana na mwalimu nimewatawada miguu, imewapasa vivyo kutawadana miguu ninyi kwa ninyi. Kwa kuwa nimewapa kielelezo, ili kama mimi nilivyowatendea, nanyi mtende vivyo. Amini amini, nawaambia ninyi, mtumwa si mkuu kuliko bwana wake, wala mtume si mkuu kuliko yeye aliyempeleka. Mkiyajua hayo, heri ninyi nkiyatende. Bwana na nahabariki kusomwa kwa neno lake. Wote watakaoshiriki wanaume watatawadhana miguu katika chumba hiki upande huu, na mabibi watatawadhana miguu katika chumba kilicho upande wa kushoto upande huu katika kile chumba kidogo cha kubatizia. Furaha kuona wengi ambao wamependa kushiriki na wanaoweza kuja kushiriki nasi katika kutawadhana miguu. Huku utaweza kusimama pamoja kwa wale watakaokwenda tena tunasema kweli, tunashukuru na kuthamini sana mbele za Mungu kwa ajili ya siku hii njema ambayo imekuwa faraja kubwa kwa mioyo yetu katika kuona uwepo mkuu na wenye nguvu wa Mungu wetu kuja miongoni mwetu ili kuwa hapa kututia moyo na kutubariki. Tunapinamisha vichwa vyetu pamoja, tutamwomba ndugu Al Matili ikiwa atawapumkanisha wale watakaoondoka. yangu tafuta baraka hii itakayosafisha moyo wako toka dhambini, itakayoanzisha mlio wa kelele za furaha, na itaiwasha nafsi yako. Inawaka sasa ndani ya moyo wangu, jina lake litukuzwe. Tafuraha kelekuwa naweza kusema moja wao, hebu tuimbe utamtumikia amina utamwamini amina amina yu baba amina yu mwana amina yuro mtakatifu amina amina, amina. amina. amina. amina. amina. Amina. Amina. Ikiwa usiku utayari. Amina. Asubuhi utayari. Amina. Wakati wowote utayari. Amina. Amina. Amina, sungai tukimba Amina. Amina. Amina. Amina, nataka kuona mama yangu. Amina, nataka kuona baba yangu. Amina, nataka kuona mwokozi Wangu. Amina, amina. Eee wampenda, amina, utamtumikia, amina.